Faculty of Environmental Management

Staffs

บุคลากร คณะการจัดการสิ่งแวดล้อม

 Academic Staffs บุคลากรสายวิชาการ
AjNoparat Assoc. Prof. Dr. Noparat Bamroongrugsa
Head of Wetlands Research Center
รศ.ดร. นพรัตน์ บำรุงรักษ์
รักษาการในตำแหน่งหัวหน้าสถานวิจัยพื้นที่ชุ่มน้ำ
 CV-Eng  CV-Thai
 E-mail : noparat.b@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6825
AjChatchai Assoc. Prof. Dr. Chatchai Ratanachai
Director, Songkhla Lake Basin Project
รศ.ดร.ฉัตรไชย รัตนไชย
ผู้อำนวยการโครงการลุ่มน้ำทะเลสาบสงขลา

 E-mail : chatchai.r@psu.ac.th
 Tel :  +66(0) 7428 6827
 Homepage : http://www.songkhlalake.com/
AjBanjong Assoc. Prof. Dr. Banchong Witthayawirasak
Expertise: Toxicology, Environmental Health, Risk Assessment
รศ.ดร. บรรจง วิทยวีรศักดิ์
สาขาเชี่ยวชาญ: พิษวิทยา อนามัยสิ่งแวดล้อม การประเมินความเสี่ยง

 E-mail : banjong.v@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6849 / 6800
AjParichart Assoc. Prof. Dr. Parichart Visuthismajarn
Expertise: Ecotourism Management, Environmental Risk Assessment
รศ.ดร. ปาริชาติ วิสุทธิสมาจาร
สาขาเชี่ยวชาญ: การจัดการท่องเที่ยวเชิงนิเวศ การประเมินความเสี่ยงสิ่งแวดล้อม

 E-mail : parichart.v@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6884 / 6833
AjPanalee4 Assoc. Prof. Dr. Panalee Chevakidagarn
Expertise: Wastewater Treatment, Water Quality Management
รศ.ดร. พนาลี ชีวกิดาการ
สาขาเชี่ยวชาญ: การบำบัดน้ำเสีย การจัดการคุณภาพน้ำ
 cv
 E-mail : panalee.c@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6801
AjRotchanatch Asst. Prof. Dr. Rotchanatch Darnsawasdi
Expertise:
ผศ.ดร. โรจนัจฉริย์ ด่านสวัสดิ์
สาขาเชี่ยวชาญ:

 E-mail : rotchanatch.d@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6802
AjSaowalak Assoc. Prof. Dr. Saowalak Roongtawanreongsri
Expertise: Environmental Economics, Environmental Education, Social Science of Environmental Management, Participation
รศ.ดร. เสาวลักษณ์ รุ่งตะวันเรืองศรี
สาขาเชี่ยวชาญ: เศรษฐศาสตร์สิ่งแวดล้อม สิ่งแวดล้อมศึกษา สังคมศาสตร์สิ่งแวดล้อม การมีส่วนร่วม
 cv
 E-mail : saowalak.ro@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6845
AjUmaporn Assoc. Prof. Dr. Umaporn Muneenam
Expertise: Public Participation, Public Risk Perception
รศ.ดร. อุมาพร มุณีแนม
สาขาเชี่ยวชาญ: การมีส่วนร่วมของประชาชน การรับรู้ความเสี่ยงของประชาชน
 umaporn_cv_20170201
 E-mail : umaporn.m@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6842
 Homepage : Umaporn.Net
AjChanisada Asst. Prof. Dr. Chanisada Choosuk
Expertise: Public Environmental Policy, Urban Management/Urban Environmental Management
ผศ.ดร. ชนิษฎา ชูสุข
สาขาเชี่ยวชาญ: นโยบายสิ่งแวดล้อมสาธารณะ การจัดการเมือง/สิ่งแวดล้อมเมือง

 E-mail : chanisada.c@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6832
AjSuvit Asst. Prof. Dr. Suvit Suwanno
Expertise: Environmental Biotechnology, Agri-Tourism
ผศ.ดร. สุวิทย์ สุวรรณโณ
สาขาเชี่ยวชาญ: เทคโนโลยีชีวภาพสิ่งแวดล้อม ท่องเที่ยวเชิงเกษตร

 E-mail : suvit.su@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6831
AjKua-anan Asst. Prof. Dr. Kua-anan Techato
Expertise: Energy and Environmental Management
ผศ.ดร. เกื้ออนันต์ เตชะโต
สาขาเชี่ยวชาญ: การจัดการพลังงานและสิ่งแวดล้อม
 cv
 E-mail : kuaanan.t@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6843
AjPunyanich Asst. Prof. Dr. Punyanich Intharapat
Expertise: Polymer Science and Technology
ผศ.ดร. ปุญญานิช อินทรพัฒน์
สาขาเชี่ยวชาญ: วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีพอลิเมอร์

 E-mail : punyanich.i@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6848
AjOramas3 Asst. Prof. Dr. Oramas Suttinun
Expertise: Environmental Biotechnology/Microbiology
ผศ. ดร. อรมาศ สุทธินุ่น
สาขาเชี่ยวชาญ: เทคโนโลยีชีวภาพ/จุลชีววิทยาสิ่งแวดล้อม
 Oramas CV updated 14 Nov 2016
 E-mail : oramas.s@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6829
AjChaiwat1 Dr. Chaiwat Rongsayamanont
Expertise: Water and Wastewater management, Industrial Waste Management, Climate Change
ดร. ไชยวัฒน์ รงค์สยามานนท์
สาขาเชี่ยวชาญ: การจัดการน้ำ การจัดการน้ำเสีย การจัดการของเสียอุตสาหกรรม การเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ

 E-mail : chaiwat.r@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6837 / 6839
AjDudsadee Dr. Dudsadee Muenhor
Expertise: Air Pollution, Health Risk Assessment for Air Contaminants, Heavy Metals in Environment
ดร. ดุษฎี หมื่นห่อ
สาขาเชี่ยวชาญ: มลพิษทางอากาศ การประเมินความเสี่ยงสุขภาพจากสารมลพิษทางอากาศ โลหะหนักในสิ่งแวดล้อม
 cv
 E-mail : dudsadee.m@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6838
AjWarangkana Dr. Warangkana Jutidamrongphan
Expertise: Environmental Management, Energy Management, Solid Waste Management, Carbon Footprint for Organisation, Waste Energy, Community Energy
ดร. วรางคณา จุติดำรงค์พันธ์
สาขาเชี่ยวชาญ: การจัดการสิ่งแวดล้อม การจัดการพลังงาน การจัดการขยะคาร์บอนฟุตพรินท์องค์กร, การนำขยะมาใช้ประโยชน์ พลังงานชุมชน
 cv
 E-mail : warangkana.j@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6844
AjPeerapat Dr. Peerapat Kosolsaksakul
Expertise: Community-based Research, Heavy Metal Contamination in Soils
ดร. พีรพัฒน์ โกศลศักดิ์สกุล
สาขาเชี่ยวชาญ: งานวิจัยเพื่อท้องถิ่น การปนเปื้อนโลหะหนักในดิน
 cv
 E-mail : peerapat.k@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6846
DrSutineeSinutok Dr. Sutinee Sinutok
Expertise: Marine Biology, Climate Change, Plant Ecophysiology
ดร. สุธินี สินุธก
สาขาเชี่ยวชาญ: ชีววิทยาทางทะเล การเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศ สรีระวิทยาของพืช
 cv
 E-mail : ssutinee@gmail.com
 Tel : +66(0) 7428 6847
DrNarissaraNuthammachot-p01 Dr. Narissara Nuthammachot
Expertise: Remote Sensing (RS), Geographic Information System (GIS)
ดร. นริสรา นุธรรมโชติ
สาขาเชี่ยวชาญ: การรับรู้จากระยะไกล ระบบสารสนเทศทางภูมิศาสตร์

 E-mail : narissara.n@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6871
DrWorradornPhairuang1 Dr. Worradorn Phairuang
Expertise: Air Quality Management, Biomass Burning, Black Carbon, Nanoparticles
ดร. วรดร ไผ่เรือง
สาขาเชี่ยวชาญ: การจัดการคุณภาพอากาศ การเผาชีวมวล อนุภาคคาร์บอนดำ อนุภาคขนาดนาโนเมตร
 CV
 E-mail : worradorn.p@psu.ac.th
Tel : +66(0) 7428 6836
DrKhamphePhoungthong Dr. Khamphe Phoungthong
Expertise: Waste management and utilization, Pollution Control Technologies, Biomass Pyrolysis, Sanitary Landfilling of Waste
ดร. คัมภีร์ พ่วงทอง
สาขาเชี่ยวชาญ: การจัดการของเสียและการใช้ประโยชน์ เทคโนโลยีการควบคุมมลพิษ กระบวนการไพโรไลซิสจากชีวมวล การฝังกลบอย่างถูกหลักสุขาภิบาล
CV
 E-mail : khamphe@hotmail.com
 Tel : +66(0) 7428 6850
Prapaporn-Napass Prapaporn Sangganjanavanich
Expertise: Environmental Law
อ. ประภาพร แสงกาญจนวนิช
สาขาเชี่ยวชาญ: กฎหมายสิ่งแวดล้อม
 cvEngcvThai
 E-mail : prapaporn.sa@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6841
 Officers บุคลากรสายสนับสนุนปฏิบัติการ
tos13 Pongbaworn Suwannattachote
Educator, Senior Professional Level
คุณ พงศ์บวร สุวรรณณัฐโชติ  นักวิชาการศึกษาชำนาญการพิเศษ
 E-mail : pongbaworn.s@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6880
 Homepage : Pongbaworn.Net
Aree1 Aree Suwanwong
General Administrative Officer, Professional Level for Policy, Planning, Research and Academic Services
คุณ อารี สุวรรณวงศ์  เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปชำนาญการ
 E-mail : aree.suwa@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6809
Nongnut2 Nongnut Utarapichart
Finance and Accounting Analyst, Professional Level
คุณ นงนุช อุตรภิชาติ  นักวิชาการเงินและบัญชีชำนาญการ
 E-mail : nongnut.u@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6807
Vasana Vasana Thongchun
Supply Analyst, Professional Level
คุณ วาสนา ทองจันทร์  นักวิชาการพัสดุชำนาญการ
 E-mail : vasana.t@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6804
Kesarin2 Kesarin Rattanakritakul
Administration Officer, Experienced Level
คุณ เกศริน รัตนกรีฑากุล  ผู้ปฏิบัติงานบริหารชำนาญงาน
 E-mail : kesarin.r@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6805
Phinyo1 Phinyo Arundon
General Document Service
คุณ ภิญโญ อรัญดร  พนักงานบริการเอกสารทั่วไป
 Tel : +66(0) 84 853 4084
Sasipatch1 Sasipatch Punsawat
Higher Educational Academic Officer for Academic Affairs
คุณ ศศิพัชร พูลสวัสดิ์  นักวิชาการอุดมศึกษา
 E-mail : sasipatch.p@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6806
Jutarat2 Jutarat Boonrat
Higher Educational Academic Officer for Quality Assurance
คุณ จุฑารัตน์ บุญรัตน์  นักวิชาการอุดมศึกษา
 E-mail : jutarat.b@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6883
Pornjarat2 Pornjarat Sutthinan
Computer Technical Officer
คุณ พรจรัส สุทธินันท์  นักวิชาการคอมพิวเตอร์
 E-mail : pornjarat.s@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6881
Sutawan3 Sutawan Sathianwiriya
Foreign Relations Officer
คุณ สุธาวัลย์ เสถียรวิริยะ  เจ้าหน้าที่วิเทศสัมพันธ์
 E-mail : sutawan.s@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6808
Siriporn2 Siriporn Bunworakit
Finance and Accounting Analyst
คุณ ศิริพร บุญวรกิจ  นักวิชาการเงินและบัญชี
 E-mail : siriporn.bun@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6883
Kitsana Kitsana Sangkato
Driver
คุณ กฤษณะ สังฆะโต  พนักงานขับรถยนต์
 Tel : +66(0) 81 542 9582
Theerawat Theerawat Phadungthong
Driver
คุณ ธีระวัติ ผดุงทอง  พนักงานขับรถยนต์
 Tel : +66(0) 80 699 5455
 Labcenter Officers  บุคลากรศูนย์ปฏิบัติการด้านสิ่งแวดล้อม
Varasri3 Varasri Promhom
Scientist
คุณ วราศรี พรหมหอม  นักวิทยาศาสตร์
 E-mail : varasri.p@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6858
Acharawadee2 Acharawadee Sookchuai
Scientist
คุณ อัจฉราวดี สุขช่วย  นักวิทยาศาสตร์
 E-mail : acharawadee.s@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6858
SukanyaPhetkiew Sukanya  Phetkiew
Scientist
คุณ สุกัญญา  เพชรเขียว นักวิทยาศาสตร์
 E-mail : sukanya.ph@psu.ac.thsukanya_pk@hotmail.com
 Tel : +66(0) 8 2429 6656
Nitaya2 Nittaya Duboaul
Laboratory Officer
คุณ นิธญา โอบอ้วน  คนงานห้องทดลอง
 E-mail : nittaya.d@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6858
 EHWMSUC Officer  บุคลากรศูนย์ความเป็นเลิศด้าน การจัดการสิ่งแวดล้อมและของเสียอันตราย เครือข่ายภาคใต้ ม.อ.
Kunanya2 Kunanya Nopthavorn
General Administrative Officer
คุณ คุณัญญา นพถาวร  นักวิชาการอุดมศึกษา
 E-mail : kunanya.n@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6803
 GIS Officers บุคลากรสถานวิจัยสารสนเทศภูมิศาสตร์ ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ศูนย์ภูมิภาคเทคโนโลยีอวกาศและภูมิสารสนเทศ ภาคใต้
Nattaya2 Nattaya Jungcharoentam
Educator, Senior Professional Level
คุณ นาตยา จึงเจริญธรรม  นักวิชาการศึกษาชำนาญการพิเศษ
 E-mail : nattaya.j@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6876
Phiraphit2 Phiraphit Phutmongkhon Yongchalermchai
Researcher, Senior Professional Level
คุณ พีระพิทย์ พืชมงคล ยงเฉลิมชัย  นักวิจัยชำนาญการพิเศษ
 E-mail : phiraphit.p@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6877
Adul2 Adul Bennui
Researcher, Professional Level
คุณ อดุลย์ เบ็ญนุ้ย  นักวิจัยชำนาญการ
 E-mail : adul.b@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6875
Ratana1 Ratana Tongyoi
Educator, Professional Level
คุณ รัตนา ทองย้อย  นักวิชาการศึกษาชำนาญการ
 E-mail : ratana.to@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6876
Anan Anan Kampeera
Educator, Professional Level
คุณอานันต์ คำภีระ  นักวิชาการศึกษาชำนาญการ
 E-mail : anan.k@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6875
Nitcha2 Nitcha Ninrat
General Administrative Officer, Practitioner Level
คุณ ณิชชา นิลรัตน์  เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไปปฏิบัติการ
 E-mail : nitcha.n@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6872
Thirada1 Thirada Yongsatisak
Researcher
คุณ ธิรดา ยงสถิตศักดิ์  นักวิจัย
 E-mail : thirada.y@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6874
Studies Center of Earth System Environment Officers :
บุคลากรศูนย์ศึกษาสิ่งแวดล้อมระบบโลก และการปรับตัวเพื่อความยั่งยืน
Benchawan2 Benchawan Teerakul
Researcher
คุณ เบญจวรรณ ธีระกุล  นักวิจัย
 E-mail : benchawan.t@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6834
Salamah Salamah Manundawee
Researcher
คุณ สะลามะฮ์ มนูญดาหวี  นักวิจัย
 E-mail : salamah.m@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6834
Songkhla Lake Basin Research Center Officers :
บุคลากรศูนย์วิจัยลุ่มน้ำทะเลสาบสงขลา
Thitima Thitima Srichai
General Administrative Officer
คุณ ฐิติมา  ศรีไชย  นักวิชาการอุดมศึกษา
 E-mail : thitima.sr@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6834
Natwaree Natwaree Srisuwan
General Administrative Officer
คุณ ณัฐวรี  ศรีสุวรรณ  นักวิชาการอุดมศึกษา
 E-mail : natwaree.s@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6834
Rattanaporn Rattanaporn Siriarayaporn
General Administrative Officer
คุณ รัตนาภรณ์  ศิริอารยาภรณ์  นักวิชาการอุดมศึกษา
 E-mail : rattanaporn.si@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6834
Sarunya Sarunya Tongkunkaew
General Administrative Officer
คุณ ศรัญญา  ทองขุนแก้ว  นักวิชาการอุดมศึกษา
 E-mail : sarunya.to@psu.ac.th
 Tel : +66(0) 7428 6834